เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4179 - คำตอบ: 13  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-09-2012   #1
Senior Member

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364
Default [Photo Snap] เอารูปถ่ายมาประชันกัน !!!

ตามคำเรียกร้อง ของพี่เอ็มครับผม ^u^ เลยจัดมาให้ซักหน่อย
พอดีช่วงนี้รูปเยอะ ฮ่าๆ แต่ยังไม่ค่อยได้ทยอยทำ ทยอยลงที่ไหนเลย
เอามาเล่นในนี้ดีกว่า

เล่นกันได้ทุกคนนะจ๊ะ ไม่จำเป็นต้องถ่ายรูปสวย ไม่จำเป็นต้องมาจากกล้องใหญ่
มือถือก็เอามาเล่นกันได้ คือเราว่า จะเล่นโดยการโพส รูป ต่อๆ กันไปเรื่อยๆ คนละ ภาพ
สลับๆ กันไป ไม่ได้แข่งขัน แค่เล่นเพื่อเปิดหู เปิดตา หาไอเดีย อะไรก็ว่าไป พอได้ภาพซักจำนวนนึง
พี่เอ็มก็เสนอว่าให้โหวตกัน ซึ่งจุดนี้เรายังไม่แน่ใจ ว่าจะมีอะไรให้คนที่ได้รับโหวตเยอะรึเปล่า
เราแค่อยากให้มาเล่นสนุกๆ กันเฉยๆ

เริ่มที่เราละกันเนอะ ^u^
ขอเปิดรูปแรกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

รูปนี้ถ่ายบนเครื่องบิน ตอนไปเกาหลีจ้า เพิ่งตื่นเลย พระอาทิตย์ก็เพิ่งจะขึ้น เลยได้กดช๊อตนี้กลับมา^u^

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""'''

เล่นกันขำๆ อย่าซีเรียสนะจ๊ะ

(แถมๆ รูปตัวเอง ฮ่าๆ )

" WHY SO SERIOUS ??? GET YOUR CRAYON !!! "

เก่า 26-09-2012   #2
Junior Member

Nintendo's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 3
คะแนนหรอย: 13

ตอนไปกาญจนบุรีงับ

Nintendo is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เออ จริงอย่างที่น้องต่ายบอกเลย ไอ้คอนเซปการถ่ายรูปแบบเปิดมุมมองใหม่ให้กับตัวเราเอง หรือ คนอื่นที่ได้มาดูรูปภาพเหล่านั้นตอนหลังพี่ยังไม่เคยคิดเลย ส่วนใหญ่จับกล้องก็ถ่ายแต่ภาพที่ตัวเองชอบ พี่เอ็มชอบถ่ายภาพเด็กกับภาพท้องฟ้า แต่ก็ยังถ่ายกากๆ อยู่ดีนี่แหละครับ ที่อยากให้น้องต่ายเอารูปมาลง เพราะจะได้กระตุ้นความคิดและจินตนาการของตัวเอง ยิ่งเห็นไอเดียของต่ายนี่เจ๋งเลยครับ วันหลังเวลาพี่ถ่ายรูปจะได้มีโจทย์หรือมีความคิดเกี่ยวกับการเปิดมุมมองใหม่ ก่อนถ่ายด้วย ขอขอบคุณมากนะครับน้องต่าย ยังไงพี่ขอลงรูป 3 รูป ก็แล้วกันครับ เป็นภาพแนวที่ชอบ คือ ภาพท้องฟ้า และ ภาพเด็กๆ ป.ล.ขอขอบคุณน้องต่าย และ น้องนินเทนโด้นะครับ ภาพสวยทั้งคู่เลย

รูปขนาดเล็ก
ภาพบรรยากาศสวยๆที่เขาใหญ่.jpg   รูปเด็กน่ารัก.jpg   เด็กหล่อน่ารัก.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #4

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

รูปนี้ไม่สวยแต่เน้นคุณค่าทางจิตใจครับรูปนี้ รูปนี้เป็นรูปบ้านที่ผมถ่ายไปให้คุณแม่ดูก่อนที่จะแม่จะตัดสินใจซื้อบ้านหลังนี้ในภายหลังครับผม ถือเป็นรูปเปลี่ยนชีวิตเลยก็ว่าได้ (เวอร์555555555)

รูปขนาดเล็ก
เก่า 26-09-2012   #5

กลางคืนแบบนี้ต้องรูปนี้

แสงสี ที่เห็นจนชินตา แต่พอเปลี่ยนสถานที่ บางอย่างก็เปลี่ยนไป!!!

เก่า 26-09-2012   #6

@BASSER@'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 173
คะแนนหรอย: 248

ตอนไปวัดม่วงครับ

วังหลัง แสงเข้าพอดี

ร้านไอติม "คำหวาน" ของโปรดผมเลย

แมวผมเอง มันหายไปเดือนกว่าแล้วครับ T-T

ที่้้เขาดิน ผมพึ่งเคยเห็น 555

ที่หอผมตรงหน้าระเบียง เอารองเท้าไปตากแดด

เพื่อนๆที่ ม. ผมเอง

นางแบบ(เพื่อน)ของผม >.<

นางแบบ(เพื่อน)อีกคน ><"

@BASSER@ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #7

RewindzeVII's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 373
คะแนนหรอย: 255

แดดแรงๆ ยามเช้า

รูปขนาดเล็ก
RewindzeVII is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2012   #8

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

มีคนชอบว่าพี่เอ็มชอบแอบถ่ายรูปคนอื่น ตอนทำท่าทางอุบาทว์ๆ แต่พี่ว่ามันก็เป็นธรรมชาติดีนะ คนเราก็ต้องมีด้านแบบนี้บ้างอะไรบ้าง ไม่ใช่ภาพหลุดแบบเก๊กๆ ครับ อีกอย่างพี่เอ็มชอบเอาภาพแบบนี้ไปอัดรูปด้วยอีก สงสัยจะโรคจิตแล้วเรา ป.ล.ภาพที่เอามาลงอันนี้ เป็นภาพที่ 7 ที่ถ่ายจากกล้อง D7000 หลังจากซื้อที่มาบุญครอง ก็เดินถ่ายมาเรื่อยจนถึงหน้าเซ็นทรัลเวิร์ล และ น้องคนนี้คือเหยื่อของผมครับ !! ถึงตอนนี้พยายามนึกก็นึกไม่ออกแล้วว่า น้องคนนี้พยายามทำอะไร

รูปขนาดเล็ก
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2012   #9

โอ๊ะ มีคนเล่นด้วยเยอะเลย ^u^ ดีใจจัง

เอารูปสุดท้ายของวันนี้มา ณ เวลานี้ ตีหนึ่ง เราก็ยัังอยู่ออฟฟิต ทำงาน =[]=
เลยเอารูป ชีวิตกลางคืน อีกรูปแบบมาแชร์กัน

" N I G H T L I F E "

แล้วพรุ่งนี้มาเจอกันใหม่จ้า

...................................................

ก่อนจาก เจอภาพเยอะ ขอคอมเม้นต์หน่อยนะ ฮ่าๆ

Nintendo น้องถ่ายน้ำตก ถ้า เปิดสปีดชัตเตอร์ต่ำกว่านี้ภาพจะสวยเลย มันจะได้น้ำตกนุ่มๆ อ่ะ

พี่เอ็ม ต่ายชอบรูปพี่นะคะ ถ่ายเอาอารมณ์ออกมาได้ดีอ่ะ น้องยิ้มน่ารักมาก มองแล้วอมยิ้มตามได้เลย
ส่วนรูปบน คอมโพสภาพสวยค่ะ ชอบการทิ้งพื้นที่ ให้มีช่องว่างในการมองของสายตาอ่ะ

พี่โอม การถ่ายภาพ มันก็มีเอาไว้เพื่อนการนี้ล่ะค่ะ บันทึกความทรงจำ ในสิ่งที่เราประทับใจ ถูกต้องที่สุดล่ะ

@BASSER@ เราชอบภาพรองเท้าค่ะ ฮ่าๆ ส่วนเพื่อนๆ น่ารัีกๆ ทั้งนั้นเลย

RewindzeVII แดดแรงๆ แบบนี้ถ้าถ่ายให้ติดแฟร์ น่าจะสวยนะคะ ฮ่าๆ เราชอบ

พี่เอ็ม (อีกที) น้องคนนี้โฟกัสไม่เข้าค่ะ หน้าน้องเลยเบลอ แต่เรื่องอารมณ์ภาพ เอาไปเลย !!!~

เก่า 28-09-2012   #10
Member

พ่อวัวตัวน้อย's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 83
คะแนนหรอย: 58

อันนี้เห็นบรรยากาศมันเป็นใจ เลยจอดรถลงไปถ่ายซะเลย

ถ่ายในมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ครับรูปนี้ ซากุระเมืองไทยยาวกว่า 2 กิโล มีแบ็คเป็นทุ่งนาทอดยาวสุดลูกหูลูกตา ถ่ายกันตาแฉะเลยทีเดียว

รูปขนาดเล็ก

Tags
photo, snap, เอารูปถ่ายมาประชันกัน